Ibirimo/Summary/Sommaire page/urup.
A. Amateka ya ba Minisitiri / Ministerial Orders / Arrêtés Ministériels
Nº 009/MINADEF/2018 ryo ku wa 13/12/2018
Iteka rya Minisitiri rishyiraho abanditsi b’urukiko mu Rukiko rwa Gisirikare…………………4
Nº 009/MINADEF/2018 of 13/12/2018
Ministerial Order appointing registrars in the Military Tribunal……………………………….4
Nº 009/MINADEF/2018 du 13/12/2018
Arrêté Ministériel portant nomination des greffiers au Tribunal Militaire……………………4
N° 147/MoJ/AG/2018 ryo ku wa 17/12/2018
Iteka rya Minisitiri rijyana ahandi ba Su-Ofisiye ba Polisi y’u Rwanda………………………8
N° 147/MoJ/AG/2018 of 17/12/2018
Ministerial Order on secondment of Non-Commissioned Officers of Rwanda National
Police…………………………………………………………………………………………..8
N° 147/MoJ/AG/2018 du 17/12/2018
Arrêté Ministériel portant transfert des Sous-Officiers de la Police Nationale du Rwanda…….8
B. BNR: Amabwiriza/ Regulations/ Règlements
N° 2100 /2018 - 00010[614] yo ku wa 12/12/2018
Amabwiriza rusange ya Banki Nkuru y’u Rwanda yerekeye ibihano n’ihazabu byo mu rwego
rw’ubutegetsi bihabwa amabanki…………………………………………………………….14
N° 2100 /2018 - 00010[614] of 12/12/2018
Regulation of the National Bank of Rwanda on administrative sanctions and fines applicable
to banks……………………………………………………………………………………….14
N° 2100 /2018 - 00010[614] du 12/12/2018
Règlement de la Banque Nationale du Rwanda relatif aux sanctions et amendes
administratives applicables aux banques……………………………………………………..1
C. RCA: Amabwiriza/ Instructions/ Instructions
N° 0852/2018 yo ku wa 01/10/2018
Amabwiriza agenga imikorere n’imikoranire n’Abafatanya-bikorwa mu iterambere
ry’Urwego rw’Amakoperative……………………………………………………………….90
N° 0852/2018 of 01/10/2018
Instructions regulating interventions of Stakeholders/Partners in the development of the
cooperative sector…………………………………………………………………………….90
N° 0852/2018 du 01/10/2018
Instructions portant règlementation des interventions des Parties Prenantes/Partenaires au
développement du secteur coopératif…………………………………………………………90
D. Guhindura amazina / Change of names / Changement de noms
Icyemezo gitanga uburenganzira bwo guhindura izina:
- KAGABO Omar ……………………………………………………………………..97
- SHEMA Jean Eric …………………………………………………………………...98
- MBAZIBOSE Jean Damascène……………………………………………………...99
- NSEKERABANZI Claver ………………………………………………………….100
- BARANSANANIYE David………………………………………………………...101
- BATETEREMUMANA Albert……………………………………………………..102
Ingingo z’ingenzi z’urwandiko rusaba guhindura amazina:
- DUSABIREMA Nancy …………………………………………………………….103
- MUKANGARAMBE Melanie ……………………………………………………..103
- UWINEZA Joseline ………………………………………………………………..104
- BISANUKURI Innocent …………………………………………………………...104
- BITAGWA Idrissa …………………………………………………………………105
- NSENGIMANA Samuel …………………………………………………………...105
- MUKARUSINE Thérèse …………………………………………………………...106
- NSIGAYAHIMANA Faustin ………………………………………………………106
- BITIRAHINDA Moses Karim ……………………………………………………..107
- SAGAHUTU Enock ………………………………………………………………..107
- NTAKIRUTIMANA Alain ………………………………………………………...108
- BANSEBEREJIKI Pierre Celestin …………………………………………………108
- MBARUSHIMANA MANZI David ……………………………………………….109
- IRADUKUNDA TETA Fabiola…………………………………………………….109
- NGENDAMIKWA Théogène………………………………………………………110
- MUNYEMFURA Benon……………………………………………………………110
- IRIRIMUNDA Fidele ………………………………………………………………111
- BAZIGAGA Violet…………………………………………………………………111
- MWAMBAZA Reagan……………………………………………………………..112
E. Amakoperative / Cooperatives / Coopératives
- IZIGAMIRE KAMEMBE………………………………………………………….113
- DIC………………………………………………………………………………….114
- ABADAHIGWA KARAMBO……………………………………………………..115
- BNRT……………………………………………………………………………….116
- TURENGERUBUZIMA KIBEHO…………………………………………………117
- KOTUAMKI………………………………………………………………………..118
- KOPABASO………………………………………………………………………..119
- IMBARAGA Z’IGIHUGU ZUBAKA……………………………………………..120
- KICOOPA…………………………………………………………………………..121
- KOUBWIBINYA…………………………………………………………………...122
- ABANYEBAKWE………………………………………………………………….123
- D F T C……………………………………………………………………………...124
- ABIKA……………………………………………………………………………...125
- COOPTVR………………………………………………………………………….126
- IFU………………………………………………………………………………….127
- INDATABIGWI ZA GATENGA…………………………………………………..128
- KIIN/BWIRA……………………………………………………………………….129
- CAPR-IBIGWI……………………………………………………………………...130
- INTEGO RWINKWAVU…………………………………………………………..131
- KTKU……………………………………………………………………………….132
- KOAISONYA………………………………………………………………………133
- ISONGA RYA BWUNYU…………………………………………………………134
- URUGORI…………………………………………………………………………..135
- KOPETUBAJU……………………………………………………………………..136
- IMBONERA Z’I RAMBURA……………………………………………………...137
- VIC……………………………………………………………………………….…138
- KOAKANGURU…………………………………………………………………...139
- ABADASIGANA MW’ITERAMBERE…………………………………………...140